Breaking News
Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰ / ਕਰਫਿਊ ਦੌਰਾਨ ਵਿਸਾਖੀ ਤੇ ਹੋਇਆ ਇਕੱਠ ਬਿਲਕੁਲ ਨਾਮਾਤਰ !

ਕਰਫਿਊ ਦੌਰਾਨ ਵਿਸਾਖੀ ਤੇ ਹੋਇਆ ਇਕੱਠ ਬਿਲਕੁਲ ਨਾਮਾਤਰ !

ਗੁਰੂ ਤਖਤ ਸ੍ਰੀ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ, ਜੋ ਕਿ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹਰ ਸਾਲ ਦੇ ਲੱਖਾਂ ਭਗਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਛੱਤ-ਬਸਾਖੀ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਗੁਰੂ ਘਰ ਇਕੱਠੇ ਹੁੰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਦਿਨ ਦਸਵੰਧ ਸਿਖ, ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤਾ.1699 ਵਿਚ ਇਸ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਖਾਲਸਾ ਪੰਥ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੋਡ ਤੋਂ ਸੰਕਰਮਣ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਅਤੇ ਘਰ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾਵਾਂ ਗੁਰੂਦਵਾਰਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਹੀ ਸਿਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਗੁਰੂਆਂ ਵਿਚ ਵੇਖਿਆ। ਗੁਰੂ ਘਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਏਸ-ਪਾਸ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਸੁਨਸਾਨ ਸਰਚ, ਬੰਦ ਸਟੋਰਾਂ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਖਾਲੀ ਥਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਸਵੱਛਤਾਪੂਰਵਕ ਸਥਾਨ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਥੇ ਬਾਸਾਖੀ ਲਈ ਭੱਟਾਂ ਦੇ ਭਾਰੀ ਭੀੜ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਲਈ ਲੰਗਰ (ਸਮੂਦਾਇਕ ਰਾਸੋਈ) ਚਲਦੇ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਉਤਰਨ ਅਤੇ ਜਸ਼ਨ ਦੀ ਹਵਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹਰ ਸਾਲ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਨੇੜਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ

ਕਿਸੇ ਵੀ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮਾਰਗਾਂ’ ਤੇ ਚਿੰਤਤ ਹੋ ਗਏ ਹਨ. ਮੁੱਖ ਗੁਰੂ ਇਕੱਤਰ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਗੁਰੂਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਰਪ੍ਰਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਲਕਮੀ ਤਿਆਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਪਰ, ਕਪਰਮੀਆਂ ਨੇ ਸਥਾਨਕ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜ਼ਲੀ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। (ਐਸਜੀਪੀਸੀ) ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਸ: ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚਾਵਲਾ ਨੇ ਵੀ ਗੁਰੂਆਂ ਦੇ ਅਖਾੜੇ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਖੀਰ ਤਖਤ ਜੱਥੇਦਾਰ ਨੇ ਭੱਟੋਂ ਤੋਂ ਘਰ ਦੀ ਅਪਲਾਈ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਇਸ ਬਾਸਾਖੀ ਵਿਚ ਨਾਗਣੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਬ ਦੀ ਦੌੜ ਕੀਤੀ।

ਰਜਿਸਟਰਕ ਹੈ ਕਿ ਖਾਲਸ ਦੇ ਜਨਮ ‘ਤੇ ਕੁਝ ਭੰਡਨਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਣਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਅਖੀਰਲੇ ਤਖਤ ਸਾਥੀ ਜੱਥੇਦਾਰ ਕਾ ਅਵਾਣ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨਾ ਹੈ, “ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ। ਗੁਰੂਘਰ ਵਿਚ ਇਕ ਭਗਤ, ਜਗਸੀਰ ਸਿੰਘ, ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਮਾਰਚ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿਚ ਆਏ ਅਤੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਵਾਪਸ ਲਿਆਇਆ ਮੈਂ ਪਿਛਲੇ 40 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਆਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਬ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਗਿਆ ਹਾਂ, ਪਰ ਇਹ ਉਸ ਸਮੇਂ ਆਇਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਭਗਤੋਂ ਉੰਗਲਿਆਨੀਆਂ ਨੂੰ ਗਿਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

About admin

Check Also

ਲਾਕਡਾਊਨ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਸ ਘਰਘਰ ਜਾਕੇ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਲੋਕਾ ਦੀ ਮੱਦਦ !

ਕੁਲ੍ਹੇਵਾਲ ਵਿਚ, ਇਕ ਅਸ਼ਕੀਲ ਯੁਗਲ – ਪਾਰਸਿਨੀ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਜਯਾਨ ਚੰਦ – ਤੁਹਾਡੇ ਦੋ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *