Breaking News
Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰ / ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਕਿੱਟਾਂ ਨਾਲ ਮੁਹਾਲੀ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਟੈਸਟ ਕਰਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ !

ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਕਿੱਟਾਂ ਨਾਲ ਮੁਹਾਲੀ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਟੈਸਟ ਕਰਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ !

ਜਾਂਚ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿਚ ਉਹ ਸਾਰੇ ਰੋਗ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਹੜੀਆਂ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤਕ ਚਲਦੀਆਂ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਖੂਨ ਦਾ ਨਮੂਨਾ ਲੈਣ ਲਈ ਸਿਰਫ ਇਕ ਚੁੰਨ ਲਈ ਦਾਖਲਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਤੀਜੇ 15 ਮਿੰਟ ਵਿਚ ਉਪਲਬਧ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਵਿਨੀ ਮਹਾਜਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਆਈਸੀਐਮਆਰ ਤੋਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਜਾਂਚ ਲਈ 1000 ਰੈਪਿਡ ਜਾਂਚ-ਪੜਤਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਐੱਸ.ਏ.ਐੱਸ.
ਨਗਰ (ਮੋਹਾਲੀ) ਅਤੇ ਜਲ੍ਹੰਦਰ ਦੀਆਂ ਦੋ ਜਿਲਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ 500 ਕਿੱਟਾਂ ਚਲੇ ਗਏ। ਮਹਾਜਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਅਤੇ ਕਿੱਟਾਂ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਇਹ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਹੋਰ ਜਿਲ੍ਹਿਆਂ ਤੱਕ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਜਦੂਰਾ ਨੇ ਮੰਡੀਆ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਕੀਤੀ ਅਪੀਲ !

ਆਦਮਪੁਰ ਦੇ ਉਸਾਰੀ ਕਿਰਤੀ ਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕਣਕ ਦੀ ਖਰੀਦ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਲਈ ਕੰਮ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *