ਨਵਜੋਤ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਧਰਮ ਯੁੱਧ ਦਾ ਐਲਾਨ!

[ad_1]

ਨਵੇਂ ਯੂਟੁਬਰ ਬਣੇ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਵਲੋਂ ਬੀਜੇਪੀ ਛੱਡ ਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਿਆਸੀ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਭਾਰੀ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਾਇਦ ਅੰਦਾਜਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਕਿ, ਬੀਜੇਪੀ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿਆਸਤ ‘ਚ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸਰਵਉੱਚਤਾ ਕਾਇਮ ਕਰਨ ਦੀ ਲਾਲਸਾ ਕੁਰਕ ਹੋਵੇਗੀ। ਸਿੱਧੂ ਯੂ-ਟਿਉਬ ਚੈਨਲ ਰਾਹੀਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਨਬਜ਼ ਪੜ੍ਹਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ ਨੂੰ ਜਾਣ ਸਕਣ। ਇਹ ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ। ਇਕ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਾਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵਿ ਰੋ ਧ ਲੜਦੇ ਰਹੇ। ਕਾਂਗਰਸ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਿਆਸੀ ਲ ੜਾ ਈ ਹੁਣ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਛਿੱਡ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਮਾੜਾ ਪ੍ਰਭਾਅ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਤੇ ਤਾਂ ਪਿਆ ਹੀ ਹੈ।

ਨਾਲ ਹੀ ਸੂਬੇ ਦੀ ਉਸ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਵਿ ਰੋ ਧ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਝਲੱਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਮੀਦ ਸੀ ਕਿ, ਸਿੱਧੂ ਕੁਝ ਵੱਖਰਾ ਕਰ ਕੇ ਦਿਖਾਉਣਗੇ। ਉੱਥੇ ਹੀ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਪੂਰਬੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੇ ਵੋਟਰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ, ਸਿੱਧੂ ਆਪਣੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤੇ ਵਾਅਦੇ ਕਦੋਂ ਪੂਰਾ ਕਰੇਗਾ। ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸੰਭਾਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਸਮਾਂ ਆਇਆ ਹੈ। ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਅਤੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਪੈਰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਦੌਰਾਨ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਤਤਕਾਲੀ ਸਥਾਨਕ ਬਾਡੀ ਮੰਤਰੀ ਅਨਿਲ ਜੋਸ਼ੀ ਦੇ ਕਥਿਤ ਭ੍ਰਿ ਸ਼ ਟਾ ਚਾਰ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਉਠਾਇਆ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਕਿ, ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕਰਨਗੇ।

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *