ਕੇਲਾ ਖਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਘਰ ਜੋ ਵੀ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ, ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਉਡਾ ਹੋਸ਼ ਦੇਵੇਗੀ

Uncategorized

ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਨਰੋਆ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਕਸਰਤ ਤੇ ਯੋਗ ਬਹੁਤ ਹੀ ਲਾਹੇਵੰਦ ਸਿੱਧ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਸਰਤ ਅਤੇ ਜੋਗਾ ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਦੋਵਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਲਾਹੇਵੰਦ ਸਿੱਧ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਜਦੋਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦਿਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੁਸੀਂ ਕਸਰਤ ਨਾਲ ਕਰੋਂਗੇ ਸਾਰਾ ਦਿਨ ਮਾਨਸਿਕ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਅਰੋਗੀ ਰਹੋਗੇ ।

ਦੇਸਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਕੇਲੇ ਖਾਣ ਦੇ ਕੁੱਝ ਅਨਮੋਲ ਫਾਇਦੇ ਜੋ ਤੁਾਹਨੂੰ ਪਸੰਦ ਆਉਣਗੇ। 1. ਦਿਲ ਸਿਹਤਮੰਦ ਕੇਲੇ ਵਿਚ ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ, ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਸਾਰੇ ਦਿਲ ਦੀ ਸਿਹਤ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਐਫ ਡੀ ਏ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕੇਲੇ, ਉੱਚ ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਘੱਟ ਸੋਡੀਅਮ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਹਾਈ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਕਾਰਡੀਓ ਵੈਸਕੁਲਰ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ ਵਿਚ 5 ਭੋਜਨ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ ਜੋ ਅਤਿਅੰਤ ਸਿਹਤਮੰਦ ਹਨ – ਇਨਫੋਗ੍ਰਾਫਿਕ 2. ਪਾਚਕ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਵਧਾਓ ਕੇਲੇ ਦਸਤ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੇ ਭੋਜਨ ਦੀ ਇੱਕ ਆਦਰਸ਼ ਵਿਕਲਪ ਹਨ। ਬ੍ਰੇਟ (ਕੇਲੇ, ਚਾਵਲ, ਸੇਬ ਦਾ ਚੂਰਾ, ਅਤੇ ਟੋਸਟ) ਖੁਰਾਕ ਦੀ ਦਸਤ ਦੀ ਪੋਸ਼ਣ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਲਈ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕੇਲੇ ਦਸਤ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ ਵਰਗੇ ਗੁੰਮ ਗਏ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਲਾਈਟਸ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪੋਸ਼ਣ ਬੁਲੇਟਿਨ 2017 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਅਧਿਐਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੇਲੇ ਵਿੱਚ ਰੋਧਕ ਸਟਾਰਚ ਅੰਤੜੀਆਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਿਯਮਤਤਾ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਅਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ।ਅਸੀਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਹਰ ਟਾਇਮ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕੀਏ ।ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵਧੀਆ ਲੱਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਸਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ ।ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ। ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਜੁੜੇ ਰਹੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *