ਇਹ ਹੈ ਕਬਜ਼ ਦਾ ਪੱਕਾ ਇਲਾਜ

Uncategorized

ਅੱਜ ਕੱਲ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨਾਲ ਘਿਰੀ ਹੋਈ ਹੈ।ਗਲਤ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਅਤੇ ਰਹਿਣ ਸਹਿਣ ਦੇ ਬਦਲਦੇ ਢੰਗਾਂ ਕਾਰਨ ਮਨੁੱਖ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਹਰ ਦੂਜੇ ਇਨਸਾਨ ਨੂੰ ਮੋਟਾਪਾ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰੋਲ ਸ਼ੂਗਰ ਆਦਿ ਸਮੱਸਿਆ ਆ ਰਹੀ ਹੈ।ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੇਟ ਦੀ ਖ਼ਰਾਬੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਪੇਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਬਜ਼ ਬਦਹਜ਼ਮੀ ਖੱਟੇ ਡੱਕਾਰ ਸੀਨੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਲਣ ਆਦਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠ ਕੇ ਤਾਜ਼ੇ ਫਲ ਖਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

ਖੋਜ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਸਿੱਧ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠ ਕੇ ਫਲ ਖਾਧੇ ਜਾਣ ਤਾਂ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਸਵੇਰੇ ਉੱਠ ਕੇ ਚਾਹ ਜਾਂ ਕੌਫ਼ੀ ਪੀਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਤਾਜ਼ੇ ਫਲ ਖਾਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੋ।ਪੇਟ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕਬਜ਼ ਬਦਹਜ਼ਮੀ ਖੱਟੇ ਡਕਾਰ ਸੀਨੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਲਣ ਭੁੱਖ ਨਾ ਲੱਗਣਾ ਆਦਿ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਬਿਹਤਰੀਨ ਨੁਸਖਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ।ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਕਟੋਰੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੱਮਚ ਜੀਰਾ 1 ਚਮਚ ਅਜਵਾਇਣ, ਇੱਕ ਚਮਚ ਸੌਂਫ,ਇੱਕ ਚਮਚ ਧਨੀਆ ਦੇ ਬੀਜ ਲੈ ਲਵੋ।ਇਹਨਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਪਾਊਡਰ ਤਿਆਰ ਕਰ ਲਵੋ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੱਮਚ ਕਾਲਾ ਨਮਕ ਮਿਲਾ ਲਵੋ।ਦੋਸਤੋ ਇਸ ਨੁਸਖ਼ੇ ਦਾ ਦਾ ਸੇਵਨ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਗੁਣਗੁਣੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਕਰਨਾ ਹੈ।

ਇੱਕ ਗਿਲਾਸ ਗੁਣਗੁਣੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪਾਊਡਰ ਦਾ ਅੱਧਾ ਚਮਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਹੈ।ਜਿਹੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੈਡ ਕਲੈਸਟਰੋਲ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਹਾਈ ਬੀ ਪੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਭੁੱਖ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੀ ਤਾਂ ਇਕ ਚੱਮਚ ਅਦਰਕ ਦੇ ਰਸ ਵਿੱਚ ਇਸ ਤਿਆਰ ਨੁਸਖੇ ਦਾ ਅੱਧਾ ਚੱਮਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸੇਵਨ ਕਰੋ।ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਦੇ ਨਾਲ bad ਕਲੈਸਟਰੋਲ ਅਤੇ ਹਾਈ ਬੀ ਪੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਭੁੱਖ ਲੱਗਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।ਸੋ ਦੋਸਤੋ ਪੇਟ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਇਸ ਨੁਸਖ਼ੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਜਰੂਰ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *